pr news
“พีที” เอาใจผู้ใช้รถยนต์ไฟฟ้า นำเทรนด์ไปอีกขั้น เปิดตัว “แมกซ์การ์ด พลัส อีวี” บัตรสมาชิกรายปี
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/03/banner-1.jpg)
บริษัท แมกซ์ โซลูชัน เซอร์วิส จำกัด บริษัทในเครือพีทีจี รับเทรนด์รถยนต์ไฟฟ้ามาแรง เปิดตัวบัตรสมาชิกรายปีรุ่นใหม่ “แมกซ์การ์ด พลัส อีวี (Max Card Plus EV)”
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/03/Max-Card-Plus-EV-2-1024x682.jpg)
บริษัท แมกซ์ โซลูชัน เซอร์วิส จำกัด บริษัทในเครือพีทีจี รับเทรนด์รถยนต์ไฟฟ้ามาแรง เปิดตัวบัตรสมาชิกรายปีรุ่นใหม่ “แมกซ์การ์ด พลัส อีวี (Max Card Plus EV)” มอบสิทธิประโยชน์เหนือระดับสำหรับผู้ใช้รถยนต์ไฟฟ้าโดยเฉพาะ ทั้งส่วนลดค่าบริการชาร์จไฟ พร้อมดีลเด็ดจัดเต็มแบบสุดคุ้ม ในราคาสมาชิกรายปีเพียง 599 บาทเท่านั้น ชาร์จความมั่นใจอีกขั้นให้ชีวิต EVนายพร้อมศักดิ์ จรัญญากรณ์กรรมการผู้จัดการ บริษัท แมกซ์ โซลูชัน เซอร์วิส จำกัด บริษัทในเครือพีทีจี เปิดเผยว่า ปัจจุบันแนวโน้มการจดทะเบียนรถยนต์ไฟฟ้าสูงขึ้นอย่างต่อเนื่องโดยในปี 2566 ที่ผ่านมา มียอดจดทะเบียนรถยนต์ไฟฟ้าประเภทรถยนต์นั่งส่วนบุคคลไม่เกิน 7 คนอยู่ที่ 76,314 คัน จากยอดจดทะเบียนรถยนต์นั่งทั่วประเทศ 634,948 คัน ซึ่งพีทีในฐานะผู้นำธุรกิจพลังงานครบวงจร เราเดินหน้าเติมเต็มความต้องการ พร้อมเชื่อมต่อทุกไลฟ์สไตล์ผู้ใช้รถยนต์ทุกประเภท ด้วยการนำเสนอบัตรสมาชิกรายปีรุ่นใหม่
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/03/Max-Card-Plus-EV-3-1024x683.jpg)
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/03/Max-Card-Plus-EV-4-1024x683.jpg)
Recommended Articles