![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2022/09/Banner_1140x507-16.jpg)
80 ปี ความอร่อยของตุ้บตั้บทำมือ ทุบด้วยแรงทำด้วยใจพิถีพิถันทุกขั้นตอน
ตุ้บ ตั้บ! ฉันเดินตามเสียงหนัก แน่น เป็นจังหวะมาหยุดยืนอยู่บริเวณหน้าศาลเจ้าโจวซือกง ตลาดน้อย เห็นคนรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ยืนต่อแถวยาวอยู่หน้าร้าน ‘ตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ’ ขนมตุ้บตั้บทำสดใหม่ที่หนึ่งปีจะเปิดเตาเคี่ยวน้ำตาล ทุบตุ้บตั้บกันแค่ปีละครั้งในช่วงเทศกาลกินเจ คนย่านตลาดน้อยรู้จักร้านระดับตำนานนี้ดี ด้วยอายุอานามร้านที่เปิดมากว่า 80 ปี ส่วนใครเพิ่งมาครั้งแรกเชื่อว่าตามหาร้านได้ไม่ยาก แค่เดินตามเสียงค้อนทุบดังตุ้บ ตั้บ ตรงเข้ามาภายในซอยศาลเจ้าฯ
ฉันตั้งใจมาหาคำตอบว่าทำไมต้องปีละครั้ง ชายฉกรรจ์ยืนทุบขนมเหล่านี้คือใคร ความพิเศษของตุ้บตั้บเหล่าแปะทำมืออยู่ตรงไหน? คนถึงรอคอยและยอมต่อคิวรอแม้ในวันฝนกระหน่ำกรุงเทพฯ ต้อนรับวันแรกของเทศกาลกินเจปีนี้ เหนือสิ่งอื่นใดคือมาพิสูจน์ความอร่อยของตุ้บตั้บทำมือ
![ตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2022/09/ArticlePic_1670x1095-01-3-scaled.jpg)
ตุ้บตั้บทำมือ ขนมจากแรงชายร่างกำยำ ความพิถีพิถันที่ต้องแข่งกับเวลา
พี่นุ้ย – ประไพ งามจรัสทรัพย์ คือเจ้าของกิจการเป็นทายาทรุ่นที่ 3 ของตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ ทุกปีพี่นุ้ยจะวางมือจากงานร้านขายขนมเค้ก ขนมพุดดิ้งญี่ปุ่นของตัวเองแล้วทุ่มเทเวลา 10 วันให้กับร้านตุ้บตั้บ เช่นเดียวกับช่างทำขนมเหล่าชายฉกรรจ์กล้ามโตที่ละวางจากงานต่างๆ มารวมตัวลงแรงทำขนมตุ้บตั้บโดยมีวันนัดหมายคือเทศกาลกินเจ
ส่วนผสมของขนมตุ้บตั้บมีแค่ ‘น้ำตาล’ กับ ‘ถั่วลิสง’ ความอร่อยจึงมาจากวัตถุดิบดีและกระบวนการทำที่พิถีพิถันอย่างที่พี่นุ้ยว่า “เราทำมือทุกขั้นตอนเหมือนที่อากงเคยทำไว้ กระบวนการยังคงเดิมตั้งแต่ใช้เตาถ่านทั้งตอนคั่วถั่วกับเคี่ยวน้ำตาล สำคัญมาก เตาถ่านมีผลกับกลิ่นแล้วก็สัมผัส ความร้อนระอุทั่วถึงทำให้เนื้อขนมออกมาดีแล้วก็หอม ถั่วเอามาคั่วเตาถ่านให้ร้อนสุกกำลังดี แต่ไม่ไหม้ ถ้าคั่วไหม้มันจะมีผลกับกลิ่นรส คั่วดีแล้วเราก็มาเคี่ยวน้ำตาล เคี่ยวจนเกือบเป็นคาราเมลก็เอาถั่วที่คั่วแล้วลงไปผสม รอให้เซตตัวเบาร้อนลงประมาณหนึ่งแต่ไม่ถึงกับเย็น ให้อุ่นๆ แล้วนำมาทุบพลิกไปมา ทุบไวๆ จนถั่วกับน้ำตาลเป็นเนื้อเดียวกัน รีบนำมายืด แล้วใส่ไส้ที่ทำจากถั่วกับน้ำตาลเหมือนตัวขนมทุบให้ละเอียด แต่ไส้สัดส่วนถั่วจะเยอะกว่ามาก ไส้ทำจากถั่วคั่วสดใหม่เราจะทำเตรียมไว้ ส่วนตัวขนมตุ้บตั้บก็ทำสดๆ กันหน้าร้าน”
![ตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2022/09/ArticlePic_1670x1095-14-2-scaled.jpg)
![ตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2022/09/ArticlePic_1670x1095-03-3-scaled.jpg)
กลิ่นหอมกับกระบวนการทำที่แบ่งเสตชั่นชัดเจนเริ่มจากคนเคี่ยวน้ำตาลบนเตาถ่านไฟแรงแล้วใส่ถั่ว ส่งต่อมาที่คนทุบขนมกล้ามเป็นมัดๆ ซึ่งถือค้อนไม้หนักกว่า 5 กิโลกรัม! ฟาดลงไปบนขนมที่ยังอุ่นแบบไม่ยั้งเป็นจังหวะจะโคนดังตุ้บตั้บเหมือนชื่อขนม ให้ถั่วเป็นเนื้อเดียวกับน้ำตาล แล้วรีบส่งต่อถึงมือคนยืดที่ต้องยืดขนมตอนยังอุ่นและจัดทรงให้เป็นแท่งยาวขนาดเท่าๆ กันด้วยหน้าไม้ไม่อย่างนั้นจะจับตัวเป็นก้อนจนยืดไม่ออก ก่อนส่งมายังมือตัดที่ถืออีโต้เล่มโตตัดลงไปอย่างมั่นใจได้ขนาดชิ้นเท่ากัน หยิบห่อกระดาษห่อละ 4 ชิ้น ระยะเวลาตั้งแต่ต้นจนตัดราว 10 นาที ไม่นาน แต่รอบหนึ่งทำได้ไม่เยอะ กระทะละประมาณ 3-4 ถุง ถุงหนึ่งมี 5 ห่อ
![ตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2022/09/ArticlePic_1670x1095-09-4-818x1024.jpg)
ฉันว่ากระบวนการทำมือที่เร้าทั้งกลิ่นและเสียงทุบ ทุกขั้นตอนที่เผยให้เห็นหน้าร้านนี้นอกจะยั่วให้น่ากิน ยังทำให้คนรอต่อคิวรู้สึกเพลินจดจ่ออยู่กับการทำจนลืมเวลารอกันไปบ้าง หลายคนหยิบมือถือขึ้นมาถ่ายภาพ ถ่ายวิดีโอทำคอนเท้นต์อวดโมเม้นต์รอกินตุ้บตั้บทำมือ
![ตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2022/09/ArticlePic_1670x1095-10-3-scaled.jpg)
รสชาติของตุ้บตั้บเหล่าแปะ
ระหว่างรอชิมตุ้บตั้บทำมือกระทะถัดไป ฉันหันมาถามคุณยายที่ยืนต่อคิวรอซื้อขนมว่ากินมานานหรือยัง ตุ้บตั้บเหล่าแปะอร่อยยังไง?
“ยายกินมานานนนนนนแล้ว ตั้งแต่คนทุบยังหนุ่ม ดูคนทุบตอนนี้สิ! (คุณยายคะ เขามีค้อนอยู่ในมือนะคะ ฉันกระซิบปรามเบาๆ) ของเขาไม่เหมือนเจ้าอื่นนะ กรอบนอกนุ่มใน ไม่ร่วนมาก หอมถั่ว รอนานก็รอแหละ ปีนึงได้กินสักครั้งอ่ะเนอะหนู”
รุ่นใหญ่ว่าอย่างนั้น เลยลองถามรุ่นเล็กดูบ้าง เด็กหนุ่มอีกคนว่า “ผมไม่รู้จักครับ ไม่เคยกินขนมตุ้บตั้บมาก่อนเลย เดินผ่านมาเห็นคนต่อแถวแล้วลองซื้อกินไปหนึ่งห่อ เอ้อ มันอร่อยดี หอมๆ หวานๆ มันๆ เลยวนกลับมาซื้ออีกรอบครับ รู้สึกห่อเดียวมันไม่พอ ฮ่าๆๆ”
![ตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2022/09/ArticlePic_1670x1095-13-2-1024x672.jpg)
คราวนี้ถึงทีฉันชิมบ้างค่ะ ออกตัวก่อนว่าฉันชอบกินขนมตุ้บตั้บมาก พอกินแล้วรู้ถึงความต่างทันที ขนมตุ้บตั้บเหล่าแปะเนื้อแน่น กรอบนอกนุ่มใน ไม่ร่วนร่วงกราวเป็นผงๆ เหมือนตุ้บตั้บที่เคยกิน กลิ่นถั่วหอมตีขึ้นจมูก รสหวานมันกำลังดีไม่หวานแสบคอ อาจเพราะสัดส่วนไส้ที่ใส่ถั่วมามากทำให้รสมันจากถั่วตัดกับรสหวานของตัวขนมแบบลงตัว
![ตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2022/09/ArticlePic_1670x1095-20-1-scaled.jpg)
การพบกันปีละครั้งระหว่างเจ้าของกิจการ ช่างทำขนม และคนกินขนม
ถึงจะขายดีเป็นกอบเป็นกำ แต่ ‘ปีละครั้ง’ กลายเป็นสัญญาใจที่รู้กันระหว่างช่างทำขนมกับผู้สือทอดกิจการตุ๊บตั๊บเหล่าแปะตั้งแต่รุ่นแรกมาจนถึงรุ่นที่ 3 ว่าเป็นเวลาที่พอเหมาะและพอควร เว้นช่วงให้คนกินได้มีเวลาคิดถึงกันบ้าง
“เคยคิดจะขายมากกว่าปีละครั้งเหมือนกัน แต่เรารู้สึกว่าอยากให้มันเป็นเสน่ห์เนอะ ปีละครั้งไปเลยแล้วกันจะได้ไม่เบื่อกัน มีเวลาให้คิดถึงกันบ้าง มีเวลาให้เฝ้ารอ ก็เลยขายปีละครั้งเฉพาะช่วงกินเจมาตั้งแต่สมัยอากงเดินทางมาจากเมืองจีนมีวิชาทำตุ้บตั้บมาก็มาขายตรงนี้นี่แหละ ตรงศาลเจ้าโจวซือกง ทุกปีพอถึงช่วงกินเจช่างทำขนมก็จะมารวมตัวกัน”
เหล่าชายฉกรรจ์ช่างทำขนมที่ว่านี้แม้ไม่ใช่คนในตระกูลแต่ทำงานด้วยกันมา สืบทอดเป็นรุ่นๆ ตั้งแต่สมัยอากงของพี่นุ้ย
“ตอนนั้นที่อากงยังอยู่ เรายังทันเนอะ อากงก็จะสอนเราสอนคนทำขนมเหมือนกัน รู้เท่าๆ กันเลย เพียงแต่ว่าช่างทำขนมเขาก็จะเป็นพาร์ทที่ลงมือทำ เขาเองก็มีเตรียมถ่ายทอดวิชาเป็นรุ่นๆ เหมือนกัน ถ้าต้องเพิ่มคนงานเข้ามาก็จะสอน เราเองก็มีความรู้เช็กขนมได้ว่ารอบนี้โอเคไหม มันไหม้ไปหรือเปล่า คือทำงานร่วมกัน”
![ตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2022/09/ArticlePic_1670x1095-16-1-scaled.jpg)
– โรงขนมกับช่างทำขนม –
“ทุกคนมีใจกลับมาทำตุ้บตั้บปีละครั้ง สมัยก่อนเลยที่อากงเริ่มทำมันเป็นวัฒนธรรมของคนโรงขนม เขาเรียกว่าโรงขนม ช่างทำขนมเขาก็จะวิ่งไปรับงานร้านโน้นร้านนี้ ช่วงไหว้พระจันทร์เขาก็ไปทำร้านขนมไหว้พระจันทร์ แต่ละเทศกาลที่มีทำขนมเขาก็จะเวียนไปทำโรงขนมนั้น โรงขนมนี้ เป็นวัฒนธรรมตั้งแต่ยุคสมัยนั้นมา พอมาตอนนี้ก็ยังรักษาวัฒนธรรมตรงนี้ไว้ หนึ่งปีทุกคนก็กลับมารวมตัวเพื่อที่จะทำตุ้บตั้บร่วมกันกับเราช่วงกินเจ
“บางคนก็ทำไร่ ทำนานะ แล้วปลีกตัวมาทำขนมแค่ตามช่วงเทศกาล เช่น ไหว้พระจันทร์ กินเจ ตรุษจีน ไม่ใช่ว่าเขาทำให้ร้านเราร้านเดียวหรือทำเป็นแค่ตุ้บตั้บ … มันมีเสน่ห์เนอะ เราฟังอากงเล่าเหมือนภาพในหนังจีนสมัยก่อนเลย คนทำงานในโรงขนมมานั่งรวมตัวกินน้ำชากันที่โรงเตี๊ยม แล้วก็มีคนมาตะโกน เฮ้ย อยากหาคนงานมาทำขนมให้หน่อย เขาก็จะไปหาตรงนั้น
![ตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2022/09/ArticlePic_1670x1095-11-3-scaled.jpg)
“เรามองว่าตุ้บตั้บเป็นขนมโบราณที่หากินอร่อยได้ยาก เลยอยากสืบทอดกระบวนการดั้งเดิมเอาไว้ เป็นมรดกจากอากงส่งต่อมาให้เราแล้วก็ช่างทำขนม”
ขนมตุ้บตั้บห่อละ 40 บาท มี 4 ชิ้น ถือเป็นราคาควรค่าแก่การจ่ายให้กับตุ้บตั้บสุดคราฟต์ที่มาจากความความตั้งใจของพี่นุ้ยในฐานะผู้สืบทอดกิจการที่ยังคงความพิถีพิถันไว้ทุกกระบวน รวมถึงช่างทำขนมที่ทุ่มเทแรงกายแรงใจมาทำตุ้บตั้บทุกปี ตั้งแต่ 9 โมงเช้าถึง 3 ทุ่ม ให้ได้ขนมตุ้บตั้บอร่อยถูกใจคนกิน
ช่วงเทศกาลกินเจนี้ ใครผ่านไปแถวตลาดน้อยลองแวะซื้อขนมตุ้บตั้บเหล่าแปะกินดูนะคะ นอกจากนี้ที่ร้านยังมีขนมถั่วตัดกรอบๆ อัดแน่นด้วยถั่วขายคู่กันด้วย พลาดปีนี้ เจอกันอีกทีปีหน้านะ
![ตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2022/09/ArticlePic_1670x1095-18-1-scaled.jpg)
พิกัดร้านขนมตุ้บตั้บเหล่าแปะ google map: https://goo.gl/maps/NsKyWUEn5MV3rrZs5
โทร. 080 516 9889
เพจร้านขนมตุ๊บตั๊บเหล่าแปะ https://www.facebook.com/toobtubblaopae/
Contributor
Recommended Articles
Recommended Videos