![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/Banner_1140x507-15.jpg)
กินไปเที่ยวไปที่เมืองสามหมอก เปิดประสบการณ์เมนูท้องถิ่นที่หากินในกรุงเทพไม่ได้
ยามลมหนาวหวนคืน ~ ช่วงเดือนธันวาคม-มกราคมของทุกปี ถือเป็นช่วงที่ดีที่สุดในการพาตัวเองออกไปหาธรรมชาติ สัมผัสไอหมอก เอาจมูกไปสูดกลิ่นดิน เอาลิ้นไปลิ้มรสอาหารที่ไม่เคยกิน เฉกเช่นการเดินทางในครั้งนี้…
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-02-6-873x1024.jpg)
ฉันเดินทางด้วยรถยนต์ส่วนตัว ใช้เส้นทางเชียงใหม่ – ปาย – แม่ฮ่องสอน ข้ามเขาเป็นสิบลูก ผ่านโค้งสองพันกว่าโค้ง (เดชะบุญ! ดีนะไม่เมาโค้ง) เพื่อมุ่งหน้าไปยังหมู่บ้านเล็กๆ แห่งหนึ่งที่อยู่สูงจากระดับน้ำทะเล 1,776 เมตร ถูกโอบล้อมด้วยภูเขาสูงสลับซับซ้อน มีทะเลสาบอยู่ใจกลางหมู่บ้านและอากาศที่หนาวเย็นตลอดทั้งปี
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-03-01-1-1024x676.jpg)
ที่นี่ หมู่บ้านรักไทย หมู่บ้านชาวจีนยูนนานที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว ทั้งวัฒนธรรม ผู้คนที่นิสัยน่ารักเป็นกันเอง บ้านเรือนสไตล์จีนที่เห็นแล้วเหมือนหลุดเข้าไปอยู่ประเทศจีน รวมทั้งอาหารพื้นเมืองประจำถิ่นที่หากินที่กรุงเทพฯ ไม่ได้
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-09-5-778x1024.jpg)
ตะวันใกล้ละฟ้า ตอนเราไปถึงก็เกือบจะมืดแล้ว ฉันและผู้ร่วมทริปอีกสี่คนจึงรีบเข้าที่พักเพื่อเก็บสัมภาระ ก่อนออกมาหาอาหารเย็นกินกัน เพราะตอนนี้หิวมากก! สงสัยใช้พลังงานไปกับโค้งเยอะ (ฮ่าๆ ) จากการสอบถามชาวบ้านผู้ช่ำชองในพื้นที่ ทำให้เราได้ร้านนี้มา… ลีไวน์ รักไทย ร้านอาหารจีนยูนนานติดทะเลสาบแบบวิวเต็มสิบไม่หัก เรียกว่าแขกไปใครมาก็ต้องมากินร้านนี้ (ปล.ตอนนั้นมืดแล้วเลยไม่ได้ถ่ายหน้าร้านไว้ T^T ) อาหารของที่นี่มีทั้งแบบสั่งแยกและแบบเป็นเซ็ต เป็นอาหารสไตล์จีนยูนนานทั้งหมด
เมนูที่ต้องสั่ง คือ ‘ขาหมูหม้อไฟ’ ชิ้นขาหมูตุ๋นจนเปื่อยนุ่มปรุงรสสไตล์จีนยูนนาน น้ำออกใสแต่รสเข้มข้นเค็มๆ มันๆ ไม่หวานเหมือนขาหมูพะโล้บ้านเรา กินคู่กับหมั่นโถร้อนๆ ดีมากกก!
ต่อมา ‘ต้มจืดลูกชิ้นฮุ่ยเซียง’ ฮุ่ยเซียงเป็นผักชนิดหนึ่งทางแม่ฮ่องสอนที่ชาวจีนยูนนานนิยมปลูกกัน ลักษณะคล้ายผักชีลาวแต่กลิ่นไม่เหมือน รู้สึกออกไปทางโหระพามากกว่า ใบนิยมนำมาทำไข่เจียว ใส่ข้าวต้มหรือยัดไส้อั่วจีน ส่วนรากนำมาต้มน้ำซุปเพื่อให้กลิ่นหอม
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-06-8-1024x676.jpg)
‘ยำใบชา’ ขอยกให้เป็นเมนู The best ถูกใจถูกปาก ใช้ใบชาอ่อนมายำ รสชาติน้ำยำเปรี้ยวเค็มหวานได้กลิ่นมะเขือเทศ กินแล้วสดชื่นอร่อยมาก!
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-07-6-778x1024.jpg)
ส่วนเครื่องเคียงเค้าก็มี ‘กิมจิยูนนาน’ เป็นผักกาดดองรสเปรี้ยว แบบเปรี้ยวจริงๆ ออกเผ็ดนิดๆ หอมกลิ่นพริกหม่าล่า ช่วยตัดเลี่ยนขาหมูได้ดีเลย
ทีเด็ดอีกอย่างอยู่ที่ ‘หมั่นโถวทอด’ ของหวานปิดจบมื้ออาหารอย่างสมบูรณ์ ดูแล้วก็เหมือนเมนูธรรมดาใช่ไหมล่ะ… แต่บอกเลยว่าหมั่นโถวทอดที่นี่อร่อยจริง! ไม่รู้อร่อยได้ยังไง แป้งกรอบๆ ส่วนด้านในนุ่มหนึบ ที่สำคัญไม่อมน้ำมันด้วย จิ้มกับนมข้นหวานยิ่งเข้ากัน กินตอนอากาศหนาวๆ โคตรดีเลย! บอกเลยร้านนี้อร่อยทุกอย่าง รสชาติดีและมีความเป็นเอกลักษณ์ แนะนำต้องมาลอง
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-08-6-1024x676.jpg)
ฉันตื่นนอนขึ้นมาพร้อมกับอุณหภูมิเลขตัวเดียว 8 องศาเซลเซียส แม่เจ้า!! หาอากาศแบบนี้ในกรุงเทพฯ ไม่ได้จ้า ตอนนี้หาอะไรมาประโคมตัวได้รีบขุดเอามาห่มตัวทันที บรึ๊ยยย ~ ประโยคที่ว่า ‘วันทำงานตื่นเจ็ดโมงเช้ายังบ่น แต่พอมาเที่ยวตื่นตีห้าก็ไหว’ คือเรื่องจริง!
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-03-7-1024x676.jpg)
ไอหมอกที่ลอยคละคลุ้งเหนือผิวน้ำในช่วงเช้าตรู่ แสงแดดอ่อนๆ ที่สาดส่อง อากาศเย็นเยือกนี้แหละคือรางวัลตอบแทนคนตื่นเช้า คุ้มแล้วที่ฝ่าโค้งมานับพันโค้ง สวยจนเหมือนฝัน ชอบบรรยากาศแบบนี้จัง….
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-05-7-1024x676.jpg)
เช้านี้เรามีเป้าหมายนั่นคือ ก๋วยเตี๋ยวยูนนาน ร้านป้านวย ร้านก๋วยเตี๋ยวประจำถิ่นชื่อดังในบ้านรักไทยที่หลายคนต่างบอกว่าต้องลอง
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-10-6-1024x676.jpg)
ร้านนี้เค้าเปิดมานานกว่า 30 ปี มีก๋วยเตี๋ยวคลุกมือหรือที่เรียกว่า ‘กวางเม้ง’ เป็นเมนูไฮไลต์ ประกอบด้วยบะหมี่ยูนนานเส้นสีเหลืองคล้ายเส้นข้าวซอย นำมาลวกคลุกเคล้ากับงาคั่ว ถั่วคั่ว น้ำมันพริก พริกป่น มะเขือเทศบด กระเทียมเจียว หมูสับลวนปรุงรสให้ออกเปรี้ยวเค็ม เสิร์ฟพร้อมน้ำซุป
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-14-3-1024x676.jpg)
บอกเลยว่ารสชาติดีอร่อยสมคำล่ำลือจริงๆ เส้นนุ่มกำลังดีรสเปรี้ยวเค็มนัว มีเผ็ดนิดๆ อร่อยมากก และอีกหนึ่งเส้นที่เพิ่งได้ลอง อร่อยไม่แพ้กันคือ ‘หมี่ซิง’ เป็นก๋วยเตี๋ยวเส้นเล็กสีขาวสัมผัสนุ่มหนึบกว่า วิธีการปรุงคล้ายกวางเม้งเลย มีทั้งแบบน้ำและแบบเเห้ง
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-12-3-1024x676.jpg)
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-13-4-779x1024.jpg)
ส่วนตัวชอบแบบแห้งมากให้สิบ สิบ สิบ! เส้นนุ่มหนึบกำลังดี รสชาติเข้มข้น ที่สำคัญร้านเค้ามีชาร้อนเสิร์ฟให้ฟรี เป็นชายอดน้ำค้างที่ปลูกเอง กลิ่นชาลอยฟุ้งหอมมาก จิบได้เรื่อยๆ เลย
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2023/01/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-11-4-1024x676.jpg)
ร้านเปิดทุกวันตั้งแต่เวลา 06.00 – 20.00 น. เบอร์โทร : 09-4821-8210
กินอิ่มหนำเรียบร้อยแล้วก็แวะซื้อของฝากกันนิดหน่อยก่อนโบกมือลา ไม่อยากกลับเลย เป็นทริปที่ประทับใจมาก วิวสวย อาหารก็อร่อย เชื่อว่าถ้าใครได้ลองมาสัมผัสที่นี่จะต้องหลงรักและอยากกลับมาเยือนหมู่บ้านในสายหมอกแห่งนี้เหมือนฉันแน่นอน แล้วเจอกันใหม่นะ… บ้านรักไทย
อ่านบทความเพิ่มเติม
Contributor
Recommended Articles
Recommended Videos