![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/01/Banner_1140x507-20.jpg)
ร้านเปิดใหม่คิวยังยาวอยู่ไหมไม่รู้ แต่ที่รู้คือทำกินเองที่บ้านใส่ผงชีสได้เยอะจุใจ อร่อยนัว!
มีใครเคยดูม็อกบังที่คนเกาหลีจะมากินไก่ทอดกรอบๆ เคลือบไปด้วยผงชีสอยู่ทุกอนูของชิ้นไก่ไหมคะ มันน่าอร่อยสุดๆ ไปเลยเนอะ ด้วยความอยากกินมาก เราก็เลยลองหาร้านไก่ทอดเกาหลีที่มาเปิดในไทยแล้วพอจะมีเมนู ไก่ทอดปูริงคึล แต่ก็มีน้อยร้านเหลือเกิน ร้านที่หากินง่ายก็ไม่มีเมนูนี้อีก ร้านที่มีเมนูนี้ก็มีร้าน BHC chicken แต่จะให้ไปต่อคิวตอนนี้ก็คงจะไม่ไหว เพราะเพิ่งเปิดเมื่อวานนี้เอง คนต่อคิวยาวเหยียด วันนี้เราเลยอยากจะลองมโนไปเองว่ามันจะรสชาติเป็นยังไงนะ แล้วมาลองแกะสูตรทำกินเองที่บ้าน
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/01/ArticlePic_1920x1280px_Artboard-1-01-7-1024x683.jpg)
เกริ่นก่อนว่าคนเกาหลีชอบกินไก่ทอดมาก สังเกตได้จากปริมาณร้านไก่ทอดในประเทศที่มีทั่วทุกย่าน สามารถหากินได้ง่ายอย่างกับร้านสะดวกซื้อ และเกาหลีก็ผลักดันไก่ทอดบ้านตัวเองมาก เห็นได้จากซีรีย์เกาหลีทุกเรื่องจะมีซีนที่จะต้องกินไก่ทอดกับเบียร์อยู่เสมอ และแน่นอนว่าจะมาเป็นไก่ทอดเหมือนกันไม่ได้ เด็กอ้วนอย่างเราเลยเลือก ‘ไก่ทั้งตัว’ มาทอดกินกันไปเลยค่ะ เอาให้จุก เอาให้แน่น
จริงๆ การใช้ไก่ทั้งตัวแล้วนำมาทอดก็มีเหตุผลของมันอยู่ค่ะ คือหนึ่ง เราจะได้กินทุกส่วนของไก่และความสนุกของการแย่งกันกินส่วนที่อร่อย มันจะหาไม่ได้จากการที่เราเลือกส่วนที่ชอบมาทอด ถูกไหมล่ะคะ เพื่อนๆ ชอบส่วนไหนของไก่กันบ้างคะ ผู้เขียนชอบเนื้อส่วนปีกมากค่ะ รู้สึกว่าหนังไก่มันเยอะกว่าทุกส่วน ฮ่าๆ
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/01/ArticlePic_1920x1280px_Artboard-1-02-7-1024x683.jpg)
มาค่ะ ในเมื่อเราเลือกใช้ไก่ทั้งตัว วันนี้เลยจะมาสอนตั้งแต่แล่ไก่เป็นชิ้นๆ ก่อนเลย อันดับแรกเริ่มจากส่วน ‘น่องติดสะโพก’ ใช้มือจับตัวน่องไก่และกางออกจากลำตัวของไก่ ใช้มีดหั่นลงไปตรงข้อต่อระหว่างลำตัว ตัดชิ้นส่วนหนังและข้อกระดูกออกจากลำตัวทั้งสองข้าง
ต่อมาเป็นส่วน ‘ปีก’ ให้ดึงปีกบน (น่องเล็ก) ออกจากลำตัวแล้วใช้มีดตัดตรงข้อต่อกระดูกที่ติดกับลำตัว ถ้าเดินไปแผงขายไก่ ส่วนที่แล่ออกมาอันนี้จะแม่ค้าเรียกว่า ‘ปีกเต็ม’ อาจจะหมายถึง ปีกบน+ปีกกลาง+ปลายปีก ก็คือส่วนปีกทั้งหมดของไก่
มาต่อกันที่ส่วน ‘อก’ ซึ่งเมื่อแล่มาถึงตรงนี้ เราจะเห็นส่วนโครงกระดูกที่ติดกับส่วนอก ให้ใช้กรรไกรตัดหนังบริเวณอกไก่ออกทั้งสองข้างแล้วใช้มือค่อยๆ ดึงส่วนที่เรียกว่าโครงไก่ออก จะเหลืออกไก่ที่มีกระดูกอ่อนอยู่ด้านใน ให้เอามีดตัดตรงกลางตรงกระดูกอ่อน ส่วนนี้ใช้แรงสักหน่อย แต่ก็ไม่ต้องกังวลไปค่ะ มันไม่ได้ออกแรงมากขนาดนั้น
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/01/ArticlePic_1920x1280px_Artboard-1-04-7-1024x683.jpg)
พอได้เนื้อไก่เป็นชิ้นๆ แล้ว มาหมักไก่กันต่อเลย และเราอยากให้เนื้อไก่เรายังมีความฉ่ำอยู่ตอนทอดเสร็จ เลยเลือกใช้บัตเตอร์มิลค์ แต่ด้วยความครัวบ้านๆ อย่างเรา ไม่อยากหาซื้อบัตเตอร์มิลค์ เลยทำบัตเตอร์มิลค์อย่างง่ายๆ โดยผสมนมกับน้ำมะนาว ในอัตราส่วน นมสด 250 กรัม ต่อ น้ำมะนาว 20 กรัม คนให้เข้ากัน ทิ้งไว้ซัก 5-10 นาที แล้วค่อยนำมาหมักกับไก่ โดยจะปรุงไก่เพิ่มด้วยเกลือป่น พริกไทยดำป่น และผงปาปริกา
ระหว่างที่รอหมักไก่ ให้ผสมแป้งสาลีอเนกประสงค์ แป้งข้าวเจ้า และผงฟูให้เข้ากันเตรียมไว้ก่อน อัตราส่วนคือ แป้งอเนกประสงค์ 250 แป้งข้าวเจ้า 100 กรัม ผงฟู 2 ช้อนชา (แป้งข้าวเจ้าจะช่วยให้ไก่กรอบนาน) เมื่อไก่หมักได้ที่ให้ตักแป้งส่วนหนึ่ง (ประมาณ 100 กรัม) มาใส่ในส่วนผสมที่หมักไว้ คลุกให้เข้ากัน จากนั้นนำแป้งแห้งส่วนที่เหลือใส่ในกล่องมีฝาปิด หยิบไก่ใส่กล่อง เขย่าให้แป้งเคลือบทั่ว สะบัดแป้งส่วนเกินออกเล็กน้อย จะเห็นว่าแป้งที่เคลือบไก่นั้นขึ้นเกล็ดสวยงาม
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/01/ArticlePic_1920x1280px_Artboard-1-05-6-1024x683.jpg)
ตั้งกระทะหรือหม้อน้ำมันบนไฟกลาง (ใส่น้ำมันเยอะหน่อย) นำไก่ลงทอด ใช้เวลาประมาณ 10-15 นาที เวลาทอดให้เลือกไก่ที่มีชิ้นขนาดเท่าๆ กันทอดพร้อมกัน เวลาตักขึ้นจะได้ไม่ต้องกังวลว่าชิ้นไหนจะไม่สุก
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/01/ArticlePic_1920x1280px_Artboard-1-06-8-758x1024.jpg)
ตักขึ้นพักสะเด็ดน้ำมัน พักไว้ แล้วมาผสมผงปรุงรสชีสกันค่ะ ส่วนผสมก็จะมี ผงเชดด้าชีส ผงกระเทียม ผงหัวหอม หางนมผง น้ำตาลไอซิ่ง เกลือ และพาสเลย์แห้ง คนให้พอเข้ากัน จากนั้นนำมาโรยบนไก่ให้ทั่ว จะใช้วิธีการใส่กล่องเขย่าก็ได้ สามารถโรยผงเยอะได้ตามความชอบ
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/01/ArticlePic_1920x1280px_Artboard-1-07-6-1024x683.jpg)
ด้วยความที่ผงชีสของเรามีรสชาติค่อนข้างไปทางเค็มนัว เราเลยมีซอสครีมชีสโยเกิร์ตมาตัดความเค็มของไก่ ส่วนผสมก็จะมี ครีมชีสนุ่ม โยเกิร์ต มายองเนส เกลือ น้ำมะนาว (หรือเลมอน) น้ำเชื่อมข้าวโพด (ใช้น้ำตาลทรายแทนได้ แต่ต้องคนจนน้ำตาลละลายดี) และมัสตาร์ด ผสมใส่ถ้วยคนให้เป็นเนื้อเดียวกัน
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/01/ArticlePic_1920x1280px_Artboard-1-08-6-1024x683.jpg)
ความเปรี้ยวของครีมชีสและโยเกิร์ตจะช่วยตัดความเลี่ยนของไก่ทอดได้ดี ทำให้เราสามารถกินได้ทั้งตัว… แต่จริงๆ กินได้ทั้งตัวนี่ซอสไม่ช่วยแล้วนะคะ อันนี้เรียกกินเยอะ อิอิ
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/01/ArticlePic_1920x1280px_Artboard-1-09-4-1024x683.jpg)
กินไก่ทอดทั้งตัวทั้งทีก็ต้องกินคู่กับน้ำเก๊กฮวยมีฟองให้พอสดชื่นกันหน่อย แต่สำหรับใครที่ไม่อินกับการกินไก่ทอดกับเบียร์จะเป็นน้ำซ่ารสหวานๆ ก็ไม่ผิดนะคะ แล้วแต่ความถนัดของแต่ละคนเลย แต่ส่วนตัวผู้เขียน แฮร่ๆ คงไม่ต้องถามนะคะว่ากินกับอะไร ให้รูปภาพมันอธิบายแทน
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/01/ArticlePic_1920x1280px_Artboard-1-11-3-758x1024.jpg)
เพื่อนๆ คนไหนได้มีโอกาสไปกิน ‘ไก่ทอดปูริงคึล’ แล้วอยากลองกลับมาทำกินเองที่บ้าน ลองมาทำสูตรนี้ แล้วคอมเมนต์มาบอกกันหน่อยนะคะ ว่ามีความคล้ายบ้างไหม ส่วนตัวผู้เขียนนั้นไม่ทราบจริงๆ ค่ะ ยังไงแอบไปลองกินก่อน ถ้าติดใจก็คงจะซื้อกิน เอ้ย!! ก็จะทำสูตรนี้นี่แหละค่า เพราะคิดว่าก็อร่อยไม่แพ้ออริจินัลเลย คอนเฟิร์ม! ด้วยผงชีสที่เคลือบไก่ทอดเลยค่ะ นัว!!!
![](https://api2.krua.co/wp-content/uploads/2024/01/ArticlePic_1920x1280px_Artboard-1-10-3-1024x683.jpg)
Contributor
Tags:
Recommended Articles
Recommended Videos